Hôm nay, T.Tư Tháng 9 03, 2014 1:46 am

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 6 bài viết ] 
 Thời tiết ..... 
Người gửi Nội dung
Thành viên
Thành viên

Gửi bài Thời tiết .....
Không hiểu thời tiết chuyển muà có anh hưởng tới sự thèm ăn của cá không ? Tui thấy 2 hôm nay thời tiết tại tp HCM khá âm u , cá có vẻ ăn không nhiều , chẳng lẽ nó cũng bị ảnh hưởng như các thú nuôi trên cạn như heo , gà ...anh em cho ý kiến nhé .

Thanks List  Kitax
T.Bảy Tháng 5 28, 2011 9:35 am
Xem thông tin cá nhân
Trực tuyến
Discus's Osin
Discus's Osin
Hình đại diện của thành viên

Gửi bài Re: Thời tiết .....
luutu đã viết:
Không hiểu thời tiết chuyển muà có anh hưởng tới sự thèm ăn của cá không ? Tui thấy 2 hôm nay thời tiết tại tp HCM khá âm u , cá có vẻ ăn không nhiều , chẳng lẽ nó cũng bị ảnh hưởng như các thú nuôi trên cạn như heo , gà ...anh em cho ý kiến nhé .

Em nghĩ cá đĩa nó cũng là động vật biến nhiệt nên nó chịu ảnh hưởng rất lớn của thời tiết.

Thanks List 
T.Bảy Tháng 5 28, 2011 9:47 am
Xem thông tin cá nhân Tài khoản Yahoo
Thành viên
Thành viên

luutu đã viết:

e cũng vậy lúc trước cá háo ăn lớn nhanh, tự nhiên hổm rày cá ăn ít hẳn lâu lâu khoảng 2 tuần trong bầy có một con khoảng size 6 lăn đùng ra chít queo lúc vớt ra nhìn dung nhan vẫn xinh ko còi cọc ko biết do bệnh hay thời tiết thay đổi,hỏi nhiều người nuôi cá họ nói cá vần ăn uống bình thưởng làm e hoang mang :(

Thanks List 
T.Tư Tháng 6 01, 2011 4:28 pm
Xem thông tin cá nhân
Trực tuyến
Discus's Osin
Discus's Osin
Hình đại diện của thành viên

ninhcadia đã viết:
luutu đã viết:

e cũng vậy lúc trước cá háo ăn lớn nhanh, tự nhiên hổm rày cá ăn ít hẳn lâu lâu khoảng 2 tuần trong bầy có một con khoảng size 6 lăn đùng ra chít queo lúc vớt ra nhìn dung nhan vẫn xinh ko còi cọc ko biết do bệnh hay thời tiết thay đổi,hỏi nhiều người nuôi cá họ nói cá vần ăn uống bình thưởng làm e hoang mang :(

Thời tiết ương ương thế này mà cá ăn uống bình thườnng, vẫn căng như khi khô ráo là họ nói dối đó anh ơi. Thời tiết như thế này không ít thì nhiều đều ảnh hưởng đến cá. Còn ảnh hưởng nhiều hay ít thì do tay nghề của người nuôi.

Mấy bữa nay em cũng đâu dám cho cá ăn nhiều đâu.

Thanks List 
T.Tư Tháng 6 01, 2011 4:33 pm
Xem thông tin cá nhân Tài khoản Yahoo
Thành viên
Thành viên

Nếu anh em cũng bị vậy thì tui nghĩ chắc thời tiết giao mùa có ảnh hưởng tới sức khoẻ của con cá do mưa đầu mùa làm ảnh hưởng chất lượng nước ( hổng biết nó có cái chi trong đó ) do trước đó mùa nắng , bây giờ mưa xuống nó ngấm vào lòng đất những thứ mà con cá không khoái . Tui nghĩ sau khi mưa nhiều thì các chất không mong muốn nó sẽ hoà tan bớt đi , hoặc chăng con cá nó thích nghi . Nhưng từ mưa chuyển qua nắng thì tui thấy không ảnh hưởng gì nhiều vì nó diễn ra từ từ . Mấy hôm nay có vẻ khá hơn ....

Thanks List 
T.Tư Tháng 6 01, 2011 8:57 pm
Xem thông tin cá nhân
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Cá em được huấn luyện kiểu hoang dã từ bột nên chưa thấy ảnh hưởng hoà bình thế giới ! :))

Thanks List 
T.Tư Tháng 6 01, 2011 9:36 pm
Xem thông tin cá nhân
Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 6 bài viết ] 

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.0 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.

Tìm với từ khóa:
Chuyển đến: